Viongozi-Wananchi Connection's Community

Baraza La Maongezi Kwa Watanzania Popote Pale Walipo.
 
HomeHome  PortalPortal  CalendarCalendar  GalleryGallery  FAQFAQ  SearchSearch  MemberlistMemberlist  RegisterRegister  Log inLog in  

Share | 
 

 TULIKOTOKA

View previous topic View next topic Go down 
AuthorMessage
dRU



Posts : 5
Join date : 2008-07-15

PostSubject: TULIKOTOKA   Wed Jul 16, 2008 1:20 am

Paukwa ……. Pakawa … aliondokea chanjagaa mwanangu mwana wa siti kijino kama chikichi …. …………. Naam taim ….!!!!!

Hakika kilikuwa ni kipindi ambacho tulidiriki kusimama na kutembea kifua mbele iwe katika kambi za Jeshi la Kujenga Taifa ama hata katika sherehe za kitaifa huku tukiimba nyimbo za hamasa kwa kutamka kwa imani zaidi tukisema “Tunaimani na Nyerere .. Oya oya oyaaaa .. Nyerere kweli .. kweli.. kweli .. kweli kweli kweli Nyerere” na kubadilisha jina la kiongozi mwingine kama Karume, Kawawa na hata Moringe.

Kwa hakika tulitiwa hamasa sana katika utendaji wa mambo mengi na hata kwa namna nyingine kuiga mifano mingi ya heshima na uadilifu wa viongozi hawa. Leo hii nani atathubutu kuimba kibwagizo kama hiki kwa kutia jina la kiongozi wa sasa ambaye hujui baada ya siku chache atakuwa “KILONGOLA” kuongoza wachache ama wengi wa sifa zake ambao kwa imani yao wanakiri kutenda makosa makubwa na mazito kwa “uangalifu” wa dhamana zao walizokabidhiwa?

Ninasema “uangalifu” tena katika mabano kwa makusudi makubwa ili kutilia mkazo neno ambalo limejiri kinyume cha “uadilifu” katika kutwaa na kuzingatia kanuni za utendaji kazi na hasa katika sekta zetu za umma na serikali.

Wengi ama jumla ya viongozi wetu katika serikali na sekta za umma siku hizi wamekuwa viogozi na watendaji “waangalifu” – kwa maana kwamba wanaangalia na kuwa makini sana wakati wa kufanya maamuzi ya sekta walizokabidhiwa kwa faida zao binafsi na kwamba kama kuna siku “mtama utamwagwa katika kuku wengi” basi wao watakuwa wa kwanza kusema “mimi nilihusishwa tu na wataalamu na maamuzi yangu yalifuata taratibu na ushauri wa wataalamu hao. Hakika huyu ni kiongozi “muangalifu”. Kinyume na tulikotoka, viongozi wetu walikuwa “waadilifu” kwa maana kwamba hawakukubali tu ushauri wa hao wataalam ili walihimiza kushirikishwa kwa wadau wote na maamuzi yalitolewa pale tu kiongozi alipoamini kwamba kweli linalojiri huu ndiyo ufumbuzi wake na hata ingelikuwa nyumbani kwangu ningefanya vivi hivi kwa mabaya ama mazuri kufurahisha ama kudhuru familia yangu.

Kwa mtindo huu wa viongozi “waangalifu” umma wetu bado una kazi kubwa sana na yumkini hata midomo kuwa mizito kuimba nyimbo za hamasa kama zile za tulikotoka – Si kazi ya JK pekee bali ni umma mzima wa watanzania sasa kusema na kukubali kwamba tumefikia mahala pabaya kwamba ile IMANI kwa viongozi wetu imetoweka .. (ajabu IMANI hii imetoweka kwa kipindi kifupi sana ukilinganisha na kipindi ambacho tulipitia cha kupambana na maendeleo ya jamii).

Tuna usemi wa Kiswahili usemao “Samaki mmoja akioza basi ni wote” – Mpaka hivi sasa uozo ambao umetokea bayana wa viongozi wetu wa ngazi za juu kabisa, hauendani na usemi huu? Cha kushangaza zaidi mahakama ya wahusika hawa ni Bunge la Jamhuri ambako mara nyingi hakumu ni kuundwa kwa Tume ambazo huongezea “menthol spirit” kwenye kidonda kipya ili damu iweze kukata haraka na hapo ndipo inakuwa tiba yake, kinyume na mwizi ama kibaka ambaye yeye hukumu yake hufanya katika Mahakama za kisheria na maamuzi huenda yakachukuwa muda mrefu huku muhusika akiwa mahabusu baada ya kuvuliwa haki zake zote na heshima anayostahili kama raia yeyote wa Tanzania.

Pamoja na mapungufu ya “tulikotoka” bado ningependa kuishi maisha ya viongozi wa kipindi hicho maana nilikuwa nina IMANI nao.

lol! lol!
Back to top Go down
View user profile
pedejee



Posts : 9
Join date : 2008-07-02

PostSubject: Re: TULIKOTOKA   Wed Jul 16, 2008 8:38 am

dRU wrote:
Paukwa ……. Pakawa … aliondokea chanjagaa mwanangu mwana wa siti kijino kama chikichi …. …………. Naam taim ….!!!!!

Hakika kilikuwa ni kipindi ambacho tulidiriki kusimama na kutembea kifua mbele iwe katika kambi za Jeshi la Kujenga Taifa ama hata katika sherehe za kitaifa huku tukiimba nyimbo za hamasa kwa kutamka kwa imani zaidi tukisema “Tunaimani na Nyerere .. Oya oya oyaaaa .. Nyerere kweli .. kweli.. kweli .. kweli kweli kweli Nyerere” na kubadilisha jina la kiongozi mwingine kama Karume, Kawawa na hata Moringe.

Kwa hakika tulitiwa hamasa sana katika utendaji wa mambo mengi na hata kwa namna nyingine kuiga mifano mingi ya heshima na uadilifu wa viongozi hawa. Leo hii nani atathubutu kuimba kibwagizo kama hiki kwa kutia jina la kiongozi wa sasa ambaye hujui baada ya siku chache atakuwa “KILONGOLA” kuongoza wachache ama wengi wa sifa zake ambao kwa imani yao wanakiri kutenda makosa makubwa na mazito kwa “uangalifu” wa dhamana zao walizokabidhiwa?

Ninasema “uangalifu” tena katika mabano kwa makusudi makubwa ili kutilia mkazo neno ambalo limejiri kinyume cha “uadilifu” katika kutwaa na kuzingatia kanuni za utendaji kazi na hasa katika sekta zetu za umma na serikali.

Wengi ama jumla ya viongozi wetu katika serikali na sekta za umma siku hizi wamekuwa viogozi na watendaji “waangalifu” – kwa maana kwamba wanaangalia na kuwa makini sana wakati wa kufanya maamuzi ya sekta walizokabidhiwa kwa faida zao binafsi na kwamba kama kuna siku “mtama utamwagwa katika kuku wengi” basi wao watakuwa wa kwanza kusema “mimi nilihusishwa tu na wataalamu na maamuzi yangu yalifuata taratibu na ushauri wa wataalamu hao. Hakika huyu ni kiongozi “muangalifu”. Kinyume na tulikotoka, viongozi wetu walikuwa “waadilifu” kwa maana kwamba hawakukubali tu ushauri wa hao wataalam ili walihimiza kushirikishwa kwa wadau wote na maamuzi yalitolewa pale tu kiongozi alipoamini kwamba kweli linalojiri huu ndiyo ufumbuzi wake na hata ingelikuwa nyumbani kwangu ningefanya vivi hivi kwa mabaya ama mazuri kufurahisha ama kudhuru familia yangu.

Kwa mtindo huu wa viongozi “waangalifu” umma wetu bado una kazi kubwa sana na yumkini hata midomo kuwa mizito kuimba nyimbo za hamasa kama zile za tulikotoka – Si kazi ya JK pekee bali ni umma mzima wa watanzania sasa kusema na kukubali kwamba tumefikia mahala pabaya kwamba ile IMANI kwa viongozi wetu imetoweka .. (ajabu IMANI hii imetoweka kwa kipindi kifupi sana ukilinganisha na kipindi ambacho tulipitia cha kupambana na maendeleo ya jamii).

Tuna usemi wa Kiswahili usemao “Samaki mmoja akioza basi ni wote” – Mpaka hivi sasa uozo ambao umetokea bayana wa viongozi wetu wa ngazi za juu kabisa, hauendani na usemi huu? Cha kushangaza zaidi mahakama ya wahusika hawa ni Bunge la Jamhuri ambako mara nyingi hakumu ni kuundwa kwa Tume ambazo huongezea “menthol spirit” kwenye kidonda kipya ili damu iweze kukata haraka na hapo ndipo inakuwa tiba yake, kinyume na mwizi ama kibaka ambaye yeye hukumu yake hufanya katika Mahakama za kisheria na maamuzi huenda yakachukuwa muda mrefu huku muhusika akiwa mahabusu baada ya kuvuliwa haki zake zote na heshima anayostahili kama raia yeyote wa Tanzania.

Pamoja na mapungufu ya “tulikotoka” bado ningependa kuishi maisha ya viongozi wa kipindi hicho maana nilikuwa nina IMANI nao.

lol! lol!

Hapa nadhani naanza kupata maswali juu ya uwezo wa Nyerere kuongoza (iweje yeye aliweka vitu vingi under control na hawa viongozi wa sasa washindwe?), je kwa nini viongozi walipuuzia ushauri wa Nyerere pale aliposema JK na EL hawafai ? Suala zima la bunge na mahakama viliweza kufanya kazi kivipi wakati wa Nyerere compared to now ? na wafanyabiashara nao walikuwa katika hali gani wakati wa Nyerere compared to now ? Kwa kweli hapa nadhani tukipata mchambuzi mzuri kuhusiana na haya masuala nadhani tutapata majibu kuhusu mambo mengi tu.
Back to top Go down
View user profile
rekeshei



Posts : 17
Join date : 2008-06-20

PostSubject: Re: TULIKOTOKA   Wed Jul 16, 2008 8:40 am

dRU wrote:
Paukwa ……. Pakawa … aliondokea chanjagaa mwanangu mwana wa siti kijino kama chikichi …. …………. Naam taim ….!!!!!

Hakika kilikuwa ni kipindi ambacho tulidiriki kusimama na kutembea kifua mbele iwe katika kambi za Jeshi la Kujenga Taifa ama hata katika sherehe za kitaifa huku tukiimba nyimbo za hamasa kwa kutamka kwa imani zaidi tukisema “Tunaimani na Nyerere .. Oya oya oyaaaa .. Nyerere kweli .. kweli.. kweli .. kweli kweli kweli Nyerere” na kubadilisha jina la kiongozi mwingine kama Karume, Kawawa na hata Moringe.

Kwa hakika tulitiwa hamasa sana katika utendaji wa mambo mengi na hata kwa namna nyingine kuiga mifano mingi ya heshima na uadilifu wa viongozi hawa. Leo hii nani atathubutu kuimba kibwagizo kama hiki kwa kutia jina la kiongozi wa sasa ambaye hujui baada ya siku chache atakuwa “KILONGOLA” kuongoza wachache ama wengi wa sifa zake ambao kwa imani yao wanakiri kutenda makosa makubwa na mazito kwa “uangalifu” wa dhamana zao walizokabidhiwa?

Ninasema “uangalifu” tena katika mabano kwa makusudi makubwa ili kutilia mkazo neno ambalo limejiri kinyume cha “uadilifu” katika kutwaa na kuzingatia kanuni za utendaji kazi na hasa katika sekta zetu za umma na serikali.

Wengi ama jumla ya viongozi wetu katika serikali na sekta za umma siku hizi wamekuwa viogozi na watendaji “waangalifu” – kwa maana kwamba wanaangalia na kuwa makini sana wakati wa kufanya maamuzi ya sekta walizokabidhiwa kwa faida zao binafsi na kwamba kama kuna siku “mtama utamwagwa katika kuku wengi” basi wao watakuwa wa kwanza kusema “mimi nilihusishwa tu na wataalamu na maamuzi yangu yalifuata taratibu na ushauri wa wataalamu hao. Hakika huyu ni kiongozi “muangalifu”. Kinyume na tulikotoka, viongozi wetu walikuwa “waadilifu” kwa maana kwamba hawakukubali tu ushauri wa hao wataalam ili walihimiza kushirikishwa kwa wadau wote na maamuzi yalitolewa pale tu kiongozi alipoamini kwamba kweli linalojiri huu ndiyo ufumbuzi wake na hata ingelikuwa nyumbani kwangu ningefanya vivi hivi kwa mabaya ama mazuri kufurahisha ama kudhuru familia yangu.

Kwa mtindo huu wa viongozi “waangalifu” umma wetu bado una kazi kubwa sana na yumkini hata midomo kuwa mizito kuimba nyimbo za hamasa kama zile za tulikotoka – Si kazi ya JK pekee bali ni umma mzima wa watanzania sasa kusema na kukubali kwamba tumefikia mahala pabaya kwamba ile IMANI kwa viongozi wetu imetoweka .. (ajabu IMANI hii imetoweka kwa kipindi kifupi sana ukilinganisha na kipindi ambacho tulipitia cha kupambana na maendeleo ya jamii).

Tuna usemi wa Kiswahili usemao “Samaki mmoja akioza basi ni wote” – Mpaka hivi sasa uozo ambao umetokea bayana wa viongozi wetu wa ngazi za juu kabisa, hauendani na usemi huu? Cha kushangaza zaidi mahakama ya wahusika hawa ni Bunge la Jamhuri ambako mara nyingi hakumu ni kuundwa kwa Tume ambazo huongezea “menthol spirit” kwenye kidonda kipya ili damu iweze kukata haraka na hapo ndipo inakuwa tiba yake, kinyume na mwizi ama kibaka ambaye yeye hukumu yake hufanya katika Mahakama za kisheria na maamuzi huenda yakachukuwa muda mrefu huku muhusika akiwa mahabusu baada ya kuvuliwa haki zake zote na heshima anayostahili kama raia yeyote wa Tanzania.

Pamoja na mapungufu ya “tulikotoka” bado ningependa kuishi maisha ya viongozi wa kipindi hicho maana nilikuwa nina IMANI nao.

lol! lol!

There is a great deal if we question the capability of our present leaders to the ones who ruled before this modern times. When i think about it, Nyerere and the ujamaa system comes to mind. What good ol days they were.
Back to top Go down
View user profile
Sponsored content




PostSubject: Re: TULIKOTOKA   Today at 12:55 am

Back to top Go down
 
TULIKOTOKA
View previous topic View next topic Back to top 
Page 1 of 1

Permissions in this forum:You cannot reply to topics in this forum
Viongozi-Wananchi Connection's Community :: Your first category :: POLITIKO (SIASA)-
Jump to: